นาฎราช โชว์ชื่อผู้เข้าชิงนำหญิงปี 2563 ไร้ชื่ อ ใหม่-เบลล่า

เรียกได้ว่าเป็นรางวัลที่เหล่าคนบันเทิงต่างก็รอคอยกันเพราะมันเป็นรางวัลที่ทรงคุณค่ามากที่สุดในสุดของการทำงานในวงการ สำหรับ นาฎราช ครั้งที่ 11 ซึ่งก็ได้ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงแล้วและร่วมลุ้นกันในค่ำคืนวันที่ 12 กันยายน 2563 ณ BAAN RIG Studio ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 เวลา 16.00 – 18.00 น. โดยสำหรับรายชื่อผู้เข้าชิงสาขาละครโทรทัศน์ ปรากฏว่ามีดังต่อไปนี้ รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล

1) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

-เพลงก่อนจะเช้า

ขับร้องโดย : ธงไชย แมคอินไตย์, ศุภัคชญา สุขใบเย็น และ โรส ศิรินทิพย์

จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง

ออกอากาศทางช่อง GMM25

-เพลงรักติดไซเรน

ขับร้องโดย : พาริส อินทรโกมาลย์สุต และ ณิชาภัทร ฉัตรชัยพลรัตน์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-เพลงร้องไห้ครั้งสุดท้าย

ขับร้องโดย : ศุภัคชญา สุขใบเย็น

จากละครเรื่อง สามีสีทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

– เพลงผิดหรือที่รักเธอ

ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

– เพลงสัญญากาสะลอง

ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิช

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

2) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

-ใบไม้ที่ปลิดปลิว

โดย เนปาลี (คุณวรรธนา วีรยวรรธน)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– ภาตุฆาต

โดย คุณศกุนกานต์ เวชชาชีวะ และ คุณณิชาภัส ชนาดิศัย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– สองนรี

โดย คุณสนธยา สุชฎา

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

– สามีสีทอง

โดย คุณวาสุเทพ เกตุเพ็ชร์

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

– กรงกรรม

โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

3) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

– เมียน้อย

จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด

ออกอากาศทางช่อง GMM25

– รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– ผู้บ่าวอินดี้ ยาหยีอินเตอร์

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

-สามีสีทอง

จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

– กรงกรรม

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

4) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

-คุณภูศิลป์ วารินรักษ์

จากละครเรื่อง ดอกคูณเสียงแคน

ออกอากาศทางช่อง GMM25

– คุณธิติ มหาโยธารักษ์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณพูลภัทร อัตถปัญญาพล

จากละครเรื่อง สองนรี

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

– คุณมนตรี เจนอักษร

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

-คุณนพชัย ชัยนาม

จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

5) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

-คุณกมลชนก เขมะโยธิน

จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง

ออกอากาศทางช่อง GMM25

-คุณคัทลียา แมคอินทอช

จากละครเรื่อง ภาตุฆาต

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณอัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์

จากละครเรื่อง บ่วงสไบ

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

-คุณศรีริต้า เจนเซ่น

จากละครเรื่อง เพลิงรักเพลิงแค้น

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

– คุณพิชชาภา พันธุมจินดา

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

6) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

– คุณนิรุตติ์ ศิริจรรยา

จากละครเรื่อง เมียน้อย

ออกอากาศทางช่อง GMM25

– คุณธนภพ ลีรัตนขจร

จากละครเรื่อง หัวใจศิลา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณซันนี่ สุวรรณเมธานนท์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณจิรายุ ตั้งศรีสุข

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

-คุณเจมส์ มาร์

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

7) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

-คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์

จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณดาวิกา โฮร์เน่

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

-คุณพีชญา วัฒนามนตรี

จากละครเรื่อง สองนรี

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

– คุณอุรัสยา เสปอร์บันด์

จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

– คุณเขมนิจ จามิกรณ์

จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

8) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

-คุณเอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข

จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– คุณนฤเบศ กูโน และคุณภัทรนาถ พิบูลสวัสดิ์

จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– คุณศุทธสิทธิ์ เดชอินทรนารักษ์

จากละครเรื่อง สามีสีทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

-คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง

จากละครเรื่อง กรงกรรม

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

– คุณชุดาภา จันทเขตต์

จากละครเรื่อง หมอยาท่าโฉลง

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

9) รางวัลละครยอดเยี่ยม

– ใบไม้ที่ปลิดปลิว

จาก บริษัท วันสามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

– มธุรสโลกันตร์

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

– VOICE สัมผัสเสียงมรณะ

จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

– กรงกรรม

จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

หลังจากที่ประกาศรายชื่อของผู้เข้าชิงรางวัลออกไปก็เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์มากมาย โดยเฉพาะในสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ที่ไร้ชื่อของสองนักแสดงสาวชื่อดังอย่าง ใหม่ เจริญปุระ และ เบลล่า ราณี เข้าร่วมชิงในครั้งนี้ด้วย ซึ่งค้านสายตาชาวเน็ตเป็นอย่างมากเลยทีเดียว จนทำให้ชาวเน็ตแห่ตั้งข้อสงสัยทำไมไม่มีชื่อของทั้งสองคน

ขอบคุณข้อมูล: จิกกะบาล Portal Recall , pantip